บัณฑิตวิทยาลัยการจัดการและนวัตกรรม (GMI) มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี จัดโครงการดูงานต่างประเทศ เพื่อให้นักศึกษาได้มีโอกาสศึกษาดูงานขององค์กรชั้นนำในประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน ได้เปิดโลกทัศน์ ศึกษาการทำงาน วิธีการประกอบธุรกิจที่ประสบความสำเร็จของบริษัท หรือองค์กรในต่างประเทศ ให้นักศึกษาได้เรียนรู้วัฒนธรรม การดำเนินชีวิตในสังคมของชาวจีน และเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์บัณฑิตวิทยาลัยการจัดการและนวัตกรรมให้เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวางมากขึ้นอีกด้วย ซึ่งโครงการดังกล่าวจัดขึ้นเมื่อวันที่ 23-26 กุมภาพันธ์ 2567 ณ เขตปกครองพิเศษฮ่องกง และ เมืองเซินเจิ้น ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน สถานที่ดูงาน อาทิเช่น Huawei Headquarters in Shenzhen, และ Hong Kong Science and Technology Park (HKSTP) เป็นต้น โดยมีผู้เข้าร่วมทั้งหมด จำนวน 13 ท่าน ทั้งนี้ได้มี ดร.กฤษฎา จุติมงคลกุล และนางสาวนันทิยา เถื่อนพังเทียม เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมเดินทางไปกับนักศึกษา